Yadda ake saita tsoffin burauzar akan iPhone


Yadda ake saita tsoffin burauzar akan iPhone

 

Tare da isowar sabuntawar iOS 14 don iPhone, yana yiwuwa a canza aikace-aikacen da aka saba don buɗe rukunin yanar gizo da haɗi tsakanin imel, tattaunawa da hanyoyin sadarwar jama'a, ba tare da dole sai an bi ta hanyar aikace-aikacen Safari ba (koyaushe mai binciken tsoho a cikin duka Kayan Apple). Wannan na iya zama maras kyau kuma a bayyane yake, musamman idan muka fito daga duniyar Android, amma ɗayan manyan ƙarfi / rauni na Apple ya kasance daidai saboda ƙaƙƙarfan haɗin gwiwa tare da aikace-aikacen tsarin Apple, wanda ba zai yiwu a manta da shi gaba ɗaya ba. Idan ana iya ganin wannan a matsayin fa'ida don kiyaye tsarin halittu na Apple ya daidaita, to ya taƙaita theancin mai amfani, wanda a zahiri ba zai iya buɗe hanyoyin ba tare da mai binciken da suka zaɓa ba.

Da alama waƙar ta canza tare da wannan sabuntawar: bari mu gani tare yadda ake saita tsoffin burauza akan iPhone, zabar tsakanin yawancin hanyoyin da ake samu a cikin App Store (daga Google Chrome ta hanyar Mozilla Firefox, Opera da kuma mai bincike mara suna na DuckDuckGo).

Index()

  Yadda ake saita tsoffin burauzar akan iPhone

  A cikin surori masu zuwa za mu fara nuna muku yadda za ku bincika sabunta tsarin don iPhone ɗinmu kuma, kawai bayan samun iOS 14 tsarin aiki, zamu iya ci gaba da shigarwa na burauzarmu kuma muyi canje-canje da ake buƙata don sanya shi tsoho mai bincike akan iPhone ɗinmu.

  Yadda ake sabunta iPhone

  Kafin ci gaba, koyaushe muna ba da shawarar hakan bincika sabuntawar iPhone, musamman ma idan ba mu lura da wani canje-canje ko sabuntawa ba a cikin 'yan kwanakin da suka gabata ko watanni. Don sabunta iPhone, haɗa shi zuwa cibiyar sadarwar Wi-Fi mai sauri (a gida ko a ofishi), danna kan aikace-aikacen Tabbatarwa, bari mu je zuwa menu Janar, muna ci gaba Sabunta software kuma, idan akwai sabuntawa, shigar da shi ta latsawa Saukewa kuma shigar.

  A karshen zazzagewar za mu sake kunna iPhone kuma jira sabon tsarin aiki ya fara; idan babu sabuntawa zuwa iOS 14 (watakila saboda iPhone dinmu ta tsufa), ba za mu iya yin canjin ba don tsoho mai bincike ba. Don ƙarin bayani, muna ba da shawarar karanta jagorarmu. Yadda ake sabunta iPhone. Idan a maimakon haka muna so mu canza iPhone ɗinmu don sabo ko don wanda aka sake tunani amma ya dace da iOS 14, muna gayyatarku don karanta jagorarmu Wanne iPhone ya cancanci siyan yau? Fassarori da samfuran da ake dasu.

  Yadda ake girka ko sabunta burauzan ɓangare na uku

  Bayan sabunta iPhone, mun shigar da mashigar da muka fi so ta buɗe App Store da amfani da menu Buscar, don haka zaka iya neman Google Chrome, Mozilla Firefox, Opera Touch, ko kuma DuckDuckGo browser.

  Idan mun riga mun girka ɗaya ko fiye masu bincike a kan iPhone ɗinmu, kafin ci gaba tare da mafi mahimmancin babi na wannan jagorar, tabbatar cewa an sabunta su zuwa sabuwar sigar ta buɗe App Store, danna maɓallin bayanan mu na dama da na sama a karshe dannawa Sabunta duka. Shin mun san wasu madadin masu bincike zuwa Safari? Zamu iya gyara wannan yanzunnan ta hanyar karanta jagorarmu zuwa Mafi kyawun bincike don iPhone da iPad madadin zuwa Safari.

  Yadda zaka saita sabon tsoho mai bincike

  Bayan zazzagewa ko sabunta abubuwan bincike na ɓangare na uku akan iPhone, zamu iya saita shi azaman tsoho mai bincike na kowane mahada ko shafin yanar gizon da zamu buɗe ta hanyar kai mu zuwa aikace-aikacen. Tabbatarwa, gungurawa har sai kun sami sunan mai binciken kuma, da zarar an buɗe, danna kan menu Tsoffin manhajar bincike kuma sanya zabi daga wannan jerin.

  Danna sunan mai binciken zai nuna alamar rajistan, alama ce cewa tsarin ya karɓi canji. Ba mu ga burauzarmu a cikin jerin ba ko abin bai bayyana ba Tsoffin manhajar bincike? Muna bincika cewa burauzar da tsarin aiki suna aiki na yau da kullun (kamar yadda aka gani a cikin surorin da suka gabata), in ba haka ba ba zai yiwu a yi kowane zaɓi ba.

  ƘARUWA

  Tare da wannan ɗan canji, Apple yayi ƙoƙari ya fita daga cikin akwatin kuma ya kusanci sassauƙa da aikin da ake gani a cikin kowane wayoyin zamani na Android. A zahiri, tare da iOS 14 ba a ɗaure mu da amfani da Safari ba ga kowane mahaɗan da aka buɗe a cikin imel ko tattaunawa, wanda ke ba mu damar amfani da burauzar da muke so a duk lokutan da ya kamata. Ana iya ganin wannan a matsayin "juyin juya halin rabin" ko kuma wani "juyin halitta": Apple ya fahimci cewa masu amfani da shi ba koyaushe suna haɗuwa da aikace-aikacen da yake samarwa ba kuma cewa, a mafi yawan lokuta, suna amfani da Safari ne kawai saboda tsarin ba. zaka iya amfani da wasu masu bincike ta tsohuwa (wanda yanzu zai yiwu tare da iOS 14). Baya ga mai binciken, ana samun sauya aikace-aikacen tsoho don sauran aikace-aikacen tsarin kamar Mail: sabili da haka, zamu iya buɗe imel ɗinmu ko haɗe-haɗe tare da sauran abokan ciniki ba tare da mun bi aikace-aikacen tsarin da ke da alaƙa da yanayin Apple ba da sauri amma ba koyaushe waɗanda suke da ƙarin ayyuka ba).

  Idan muna son canza tsoffin aikace-aikacen akan wayar zamani ta Android, muna ba da shawarar ku karanta jagorarmu Yadda za a canza tsoffin apps a kan Android. Sau da yawa muna amfani da komputa na Windows 10 amma bamu san yadda ake canza tsoffin shirye-shirye ba? A wannan yanayin zamu iya taimakawa tare da matakan da aka tsara a cikin jagorarmu. Yadda zaka canza aikace-aikacen tsoho a cikin Windows 10.

  Shin ba ma son barin Safari daga shuɗi ko kuwa har yanzu muna ɗauka shi mafi kyawun burauzar don iPhone? A wannan yanayin zamu iya ci gaba da karantawa a cikin labarinmu Safari dabaru da mafi kyawun fasalin binciken iPhone da iPad, don haka nan da nan zaku iya koyon dabaru daban-daban masu amfani da ɓoyayyun ayyuka don ci gaba da amfani da wannan tsoffin burauzar.

   

  Barin amsa

  Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

  Sama

  Idan kuka ci gaba da amfani da wannan rukunin yanar gizon ku yarda da amfanin kukis. Ƙarin Bayani