Videogiochi yana gudana tare da Cloud Gaming di Stadia, Geforce Yanzu, Playstation Yanzu


Videogiochi yana gudana tare da Cloud Gaming di Stadia, Geforce Yanzu, Playstation Yanzu

 

Har zuwa kwanan nan, don kunna taken wasannin bidiyo da kuka fi so, dole ne ku sayi kayan wasan bidiyo ko kafa PC mai tsada mai tsada, kuma don ci gaba da samun cikakkun bayanai, dole ne mu sabunta kwamfutar koyaushe ko saya ɗaya. sabon na'ura mai kwakwalwa kusan kowace shekara 3-4. Amma tare da saurin haɗin Intanet, sabuwar hanyar wasa wasannin bidiyo ta fara kama: wasannin girgije.

Manufar wasan girgije ba ta da bambanci da wasannin yau da kullun na kan layi da aka samo akan Intanet, tare da bambancin cewa ta hanyar waɗannan dandamali na girgije yana yiwuwa a yau. kunna ma wasan bidiyo mafi ci gaba (kamar CyberPunk 2077), wanda gabaɗaya ke buƙatar PC tare da keɓaɓɓen katin zane ko kayan wasan bidiyo kamar Playstation 4 ko 5. Ko da amfani da PC na yau da kullun kuma ba tare da siyan wata na musamman ba, sabili da haka, ana iya buga shi ba tare da tubalan ba kuma tare da babban hoto, tunda kayan aikin da ake buƙata don gudanar da wasan ana samar dasu ne ta hanyar sabobin nesa masu ƙarfi, wanda muke haɗuwa da su ta hanyar Intanet don karɓar sautin wasan / bidiyon wasan da aikawa shigar da umarni.

A cikin wannan jagorar za mu nuna muku yadda ake wasa akan layi ba tare da na'ura mai kwakwalwa ba ko PC amfani da ayyukan giza-gizan girgije da ake samu a cikin Italia kuma a sauƙaƙe ana iya samun su koda da haɗin Intanet wanda baya aiki musamman (a bayyane yake, koyaushe zamu guji haɗuwa a hankali ko haɗin ADSL, yanzu sam bai dace da yawancin ayyukan da aka bayar ba yanar gizo).

KARANTA KUMA: Yadda ake kunna wasannin PC akan TV

Index()

  Yadda ake yin wasannin girgije

  Kamar yadda aka ambata a cikin gabatarwa, za mu iya yin wasa ne kawai a cikin gajimare idan muna da haɗin Intanet mai mahimmanci - kusan dukkanin sabis wannan shine kawai buƙatar (banda GeForce Yanzu) kamar yadda abin da ke faruwa akan allonmu rafi ne mai matsi zai iya ɗaukar kowace Kwamfuta koda da shekaru 7 ko fiye a kafaɗunta. Bayan ganin abubuwan da ake buƙata, za mu nuna muku ayyukan da za ku iya amfani da su a cikin forasar Italiya don wasan girgije da kuma irin kayan haɗin da yake da kyau a yi amfani da su don sa kwarewar wasan ta zama cikakke.

  Tsarin tsarin da bukatun cibiyar sadarwa

  Don wasan sama na girgije, muna buƙatar layin intanet tare da biyan kuɗi mai ɗorewa (sabili da haka babu biyan kuɗi ko haɗin haɗin waya) wanda zai iya biyan waɗannan buƙatun masu zuwa:

  • Saurin zazzagewa: aƙalla megabits 15 a kowace dakika (15 Mbps)
  • Saurin lodawa: aƙalla megabits 2 a kowace dakika (2 Mbps)
  • Wasiƙa: kasa da 100 ms

  Don samun kyakkyawan sakamako, muna kaucewa amfani da haɗin Wi-Fi tsakanin PC da modem kuma mun fi son haɗin kebul na Ethernet: idan modem ɗin ya yi nisa da PC ɗin da muke son yin wasa a kansa, za mu iyako fare akan Haɗin layin wuta ko akan maimaita Wi-Fi 5 GHz don inganta kwanciyar hankali da saurin haɗi. Don gwada haɗin intanet na gidan ku kuma gano ko ya dace da wasan gajimare, muna ba da shawarar ku yi saurin gudu a cikin labarinmu "ADSL da Fiber Test: Yaya ake auna saurin Intanet?", inda ya isa ya gungura shafin kuma latsa maɓallin gwajin farawa don nan da nan ya san idan mun cika buƙatun da aka kafa a sama.

  Wasannin girgije a cikin Italiya

  Idan haɗin Intanet ɗinmu ya isa don cin gajiyar wasannin girgije, za mu iya zaɓar daga ayyuka da yawa don fara yin wasa kan layi kai tsaye ba tare da na'ura mai ba da wuta ba kuma ba tare da PC ɗin caca ba.

  Sabis na farko da muke ba da shawarar ka gwada shi ne Google Stadia, ana samun dama daga gidan yanar gizon hukuma da aiki tare da burauzar Google Chrome (za a girka a kwamfutarmu).

  Tare da wannan sabis ɗin, ya isa a sami asusun Google kuma a riƙa biyan kuɗi na wata € 9,99 don yin wasanni da yawa nan da nan, har ma da na kwanan nan, tare da ƙimar watsawa sosai da kuma amsar umarni a matakin mafi girma ( godiya ga sabobin sadarwar Google).

  Idan muna son shigar da Google Stadia a cikin falo kuma muyi wasa a talabijin, zamu iya yin la'akari da siyan Starin Stadia Premiere Edition, wanda yake bayar da stadia wifi mai kulawa ne mai Chromecast Ultra don wasa a cikin gajimare akan kowane TV.

  NOTE: Idan kanaso gwada Stadia kyauta kuma tabbatar da cewa haɗin intanet ɗinka yana da sauri don watsa wasannin bidiyo, zaka iya yin hakan ba tare da samar da katin kuɗi ba. Kuna buƙatar rajista ne kawai don asusun gwaji kuma kafin kammala rajistar, yi amfani da zaɓi don gwada sabis ɗin na mintina 30. Gaba, yi da'awar ɗayan wasannin kyauta da Stadia Pro ya bayar kuma fara wasa don ganin idan yayi aiki da kyau akan PC ɗinku.

  Wani sabis ɗin da zamu iya amfani dashi don wasanni na gajimare shine GeForce YANZU, wanda NVIDIA ke sarrafawa kuma ana samun sa akan gidan yanar gizon hukuma.

  Ta hanyar biyan kuɗi zuwa sabis ɗin da kuma zazzage takamaiman aikace-aikacen akan na'urarmu, za mu iya yin wasa kyauta ba tare da iyaka ba na awa ɗaya a rana, amma tare da damar shiga cikin damuwa (dole ne mu sami wuri kyauta akan sabobin); Don kunna dukkan wasannin kai tsaye, ba tare da jira ba kuma tare da babban hoto (tare da kunna NVIDIA Ray Tracing), kawai biyan kuɗi zuwa rijistar don .27,45 6, wanda za'a biya kowane watanni 4. Don samun damar yin wasa akwai kuma mafi ƙarancin buƙatu don PC ɗin da ake amfani da shi, tunda aikace-aikacen yana amfani da ƙaramin ɓangare na albarkatun tsarin: don wasa da kyau ya isa a sami PC tare da 11GB na RAM da katin bidiyo wanda ke tallafawa DirectX XNUMX, kamar su gani akan shafin buƙatun hukuma. Don kunna rashin kulawa kai tsaye, zamu iya yin la'akari da amfani da NVIDIA GARKUWA TV, HDMI dongle mai shirye don amfani tare da wasannin girgije kuma ana samunsa akan Amazon akan ƙasa da € 200.

  Wani kyakkyawan sabis ɗin da zamu iya gwada don wasan caca girgije shine PlayStation yanzu, wanda aka bayar ta Sony kuma za'a iya samun damar daga gidan yanar gizon hukuma.

  Tare da wannan sabis ɗin zamu iya kunna taken da ake samu akan PS4 da PS5 kuma daga PC, duk abin da zamuyi shine sauke takamaiman aikace-aikacen don Windows PC, shiga tare da asusun Sony kuma ku biya biyan kuɗi na wata (€ 9,99 da watan). Idan muna son yin wasa a cikin gajimare a cikin falo gaban TV, za mu iya yin amfani da PS sosai a kan PS4 Pro ko PS5, don kauce wa siyan wasanni da yin wasa akan layi tare da mafi inganci.

  KARANTA KUMA: Mafi kyawun JoyPads don PC

  ƘARUWA

  Ta hanyar zaɓar ɗayan ayyukan caca na girgije da aka nuna a sama, za mu iya yin wasa ta kan layi ba tare da na'ura ba kuma ba tare da saita PC ɗin caca ba (mai tsada sosai), biya ƙayyadadden kuɗin wata, ko saya wasu taken don tarinmu. (akan Google Stadia). Hakanan wasu sabis ɗin kyauta ne gaba ɗaya, amma suna da lokaci da iyakantattun bandwidth, saboda haka ba koyaushe ake yin wasa kamar yadda kuke gani tare da sabis ɗin da aka biya ba. Idan haɗin Intanet ɗinmu ya ba shi damar, bari mu ba da wasannin gajimare gwadawa, tunda yanzu sabobin da haɗin haɗin da aka yi amfani da su sun manyanta don su sami damar motsa duk abubuwan wasan kwaikwayon kan layi, suna guje wa duk matsalolin da suka shafi tsoffin abubuwan da aka gyara ( katin bidiyo ba ya aiki ko PC tare da aiki mara kyau).

  Idan muna sha'awar wasan bidiyo, kar a rasa jerin mafi kyawun wasannin kyauta na 60 don PC.

   

  Barin amsa

  Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

  Sama

  Idan kuka ci gaba da amfani da wannan rukunin yanar gizon ku yarda da amfanin kukis. Ƙarin Bayani